Tsallake zuwa abun ciki
Ok Pool Reform

Menene sirrin mu don buɗe tafkin bayan hunturu?

Bude tafkin bayan hunturu: duk abin da kuke buƙatar sani don buɗe tafkin a cikin bazara kuma ku bar shi a cikin yanayi mai kyau don wanka.

bude tafkin

En Ok Pool Reform, a cikin wannan sashe a cikin Bulogin Kula da Pool munyi muku bayani Yadda ake bude tafkin bayan hunturu.

Tabbas, kuna da shafin a hannun ku kafin wannan aikin: yadda za a winterize tafkin

bude tafkin

bude tafkin

Koyi yadda ake buɗe tafkin da kyau

Duk masu wuraren tafki ya kamata su koyi yadda ake buɗe tafkinsu yadda ya kamata. Da zarar kun san waɗannan matakan, da jimawa za ku iya ɗaukar nauyin liyafa ta farko a wannan kakar.


Kayan aiki da kayan aiki za ku buƙaci buɗe tafkin

kayan aikin bude tafkin

Abubuwan da ake buƙata lokacin buɗe tafkin

Kayan aikin buɗe tafkin

A gefe guda, lokacin buɗe tafkin za ku buƙaci kayan aiki masu zuwa:

  1. Pool murfin famfo
  2. Tsintsiya mai laushi mai laushi ko goge goge
  3. Tafki leaf net
  4. pool bene mai tsabta
  5. Tsintsiya mai laushi mai laushi ko goge goge
  6. Manual ko injin tsabtace ta atomatik don tsaftace tafkin
  7. Pool murfin famfo
  8. Jaka ko akwati don adana murfin
  9. lubricant silicone gasket
  10. famfon tef
  11. Lambu na lambu
  12. Roba safofin hannu
  13. Gilashin aminci

Abubuwan da ake buƙata masu alaƙa da maganin ruwa

Kayayyakin da za a bi da ruwan tafkin a buɗe

Don farawa, kuna buƙatar kayan aiki masu zuwa:

  1. Kit ɗin gwajin sinadarai don bincika ƙimar ruwa: pH, taurin, alkalinity, matakin chlorine ko maganin da ake amfani da shi don kula da ruwa, da sauransu.
  2. Samfura don daidaita ruwan tafkin (mai rage pH, haɓaka pH, ƙananan ko haɓaka taurin ruwa, abubuwan sinadarai waɗanda ke haɓaka / rage alkalinity, da sauransu).
  3. Kula da granules na chlorine ko allunan (ko maimakon maganin kashe kwayoyin cuta da aka yi amfani da shi).
  4. Maganin girgiza
  5. algaecide
  6. Kuma, yiwuwar tabo magani.

Tsaro lokacin buɗe tafkin bayan hunturu

Tsaro lokacin buɗe tafkin bayan hunturu

Tsaro na farko lokacin buɗe tafkin

Tsaro: abu na farko da za a yi la'akari lokacin buɗe tafkin

A ƙasa, mun faɗi wasu matakai mafi mahimmanci a kusa da yanayin aminci don buɗe tafkin.

  • Da farko dai fesa tafkin tafkin da kyau tare da tiyo don kurkure duk wani sinadari da kila ya zube.
  • Abu na biyu, tabbatar da cewa matakan sinadarai da ke ƙunshe a cikin ruwan tafkin daidai suke, lura da matakan kashe ƙwayoyin cuta (chlorine, bromine, da dai sauransu).
  • Bugu da kari, yana da matukar muhimmanci Tabbatar gwada duk matakan tsaro a kusa da yankin tafkin kukamar makullin kofa da ƙararrawar kofa.
  • A gefe guda, kamar yadda yake a hankali, dole ne mutum ya kasance adana murfin hunturu a wuri ɗaya farashin, wato, inda abubuwa da suka fi kowa rauni a cikin iyali (dabbobi ko yara) ba za su iya faruwa ba.
  • Bugu da ƙari, don ajiyarsa, murfin hunturu dole ne tsari daga hasken rana don tabbatar da ayyukansa don rufewa na gaba na tafkin.
  • A ƙarshe, wata shawara game da aminci ita ce adana sinadarai kamar haka: a cikin aminci ba tare da isa ga yara da dabbobin gida ba, a cikin wuri mai sanyi, bushe a cikin marufi na asali da tabbatar da an rufe kwantena tam..

Yadda za a bude tafkin a cikin bazara?

Yadda za a bude tafkin a cikin bazara

Pool Buɗewar bazara Sashi na 1: Cire da Ajiye murfin Pool

cire murfin hunturu
  • Tsaftace ruwan da tarkacen da aka bari a saman murfin a duk lokacin hunturu
  • Cire murfin hunturu
  • Duba yanayin bargon hunturu
  • Tsaftace murfin hunturu na tafkin
  • Ajiye bargon tafkin hunturu

Kashi na biyu na buɗe tafkin a cikin bazara: Sake kunna tsarin da'irar ruwa

sanya tsanin tafkin
  • Cire matosai na hunturu kuma sanya kwandunan skimmer.
  • Sanya matakala ko wasu kayan haɗi waɗanda tafkin mu ke da su.
  • Cika ruwan tafkin da ya ɓace har zuwa 3/4 na taga skimmer.
  • Kunna kuma duba duk abubuwan tacewa (mahimmanci akan famfo da tacewa).
  • Yi wankin baya.

Kashi na 3 na buɗe tafkin a cikin bazara: Sanya ruwan tafkin

girgiza magani ga wuraren waha
  • ƙananan matakan ƙarfe
  • Binciken ƙimar ruwan tafkin
  • Tsaftace kuma share ƙasan tafkin
  • Yi maganin girgiza
  • amfani da algaecide
  • Pool tacewa na 24 hours
  • Tabbatar da sinadarai na ruwa da kuma daidaita dabi'u idan an buƙata.

Bude tafkin kashi na 1: Cire, tsaftacewa da adana murfin tafkin

Cire kuma tsaftace murfin tafkin

cire wuraren murfin tafkin

Cire adibas ɗin da ke akwai a saman murfin hunturu

A lokacin hunturu, ganye, ruwan sama, da tarkace sukan taru kuma suna yin nauyi akan murfin tafkin, yana sa ba zai yiwu a cire da kanka ba.

Yadda ake cire tarkace daga saman murfin

pool cover famfo
  • Don haka, don cire tarkace daga murfin hunturu zaka iya amfani da kowane nau'in famfo murfin tafkin.
  • Ko kuma a maimakon haka, kuna iya amfani da tarun ganye mai sauƙi don tattara tarkace.
  • Wata hanyar yin wannan ita ce tare da busa ganye.

Cire ruwa, ganye da tarkace mafi girma daga murfin hunturu

murfin hunturu mai tsabta mai tsabta
  • Da farko, fesa murfin tare da bututu ta hanyar da za a cire datti sosai kamar yadda zai yiwu, da hankali sosai don kada wani abu ya fada cikin tafkin.
  • Bayan haka, za mu yi amfani da goga don share duk wani ganye da tarkace da suka bari a saman
  • Sa'an nan amfani da pool cover famfo don cire duk wani tsaye ruwa daga murfin.

Cire, tsaftacewa da bushe murfin hunturu

Kurkura da bushe murfin don shirya shi don ajiya.
cire murfin tafkin
  • A wannan lokaci, fara cire murfin a hankali, ninka shi cikin rabi.
  • Da zarar kun cire murfin, shimfiɗa shi a kan ƙasa mai laushi nesa da tafkinkamar ciyawa.
  • Ya kamata a lura cewa yayin bude tafkin kuma lokaci ne mai kyau don duba murfin kuma duba yanayinsa; Sakamakon haka, idan ya lalace, zamu iya tsallake tsarin tsaftacewa da adanawa kuma mu fara tunanin siyan sabo don lokacin hunturu mai zuwa.
  • Sa'an nan, da zarar an yi rajistan da ya dace a kan murfin. mu ci gaba da tsaftace shi; A cikin yanayin yin amfani da mai tsabta, kawai muna haɗa kwalban zuwa bututun ruwa.
  • Hakazalika, yana da matukar muhimmanci a guji yin amfani da kayan aiki masu kaifi ko kaifi ko tsaftar sinadarai, wanda zai iya lalata murfin tafkin.
  • Ka jaddada cewa yana da mahimmanci kurkure samfurin tsaftacewa da aka yi amfani da shi sosai.
  • Yanzu lokaci ne na bar damuna gaba ɗaya bushe. tunda idan har yanzu yana jika zai iya girma mold ko naman gwari. Don wannan dalili za ku iya yin ta ta hanyoyi masu zuwa: a waje ko fiye da sauri tare da taimakon wasu tawul ko amfani da busa leaf.

Ajiye murfin hunturu.

ajiya murfin pool
ajiya murfin pool
  • lura cewa da zaran mun gamsu bargon hunturu ya bushe, sai a adana shi. kamar yadda zai iya lalata ko ma lalata lawn data kasance.
  • Nan da nan, muna ninka murfin sama akai-akai daga kabu zuwa kabu har sai ya zama karami kuma mai sauƙin adanawa.
  • Don kiyaye murfin a lokacin ajiya, dole ne mu sanya shi a cikin jakar murfin tafkin ko kuma kwandon filastik da aka rufe da murfi; tunda idan murfin baya cikin akwati da aka rufe, beraye ko wasu ƙananan dabbobi za su iya zama a ciki.

Kashi na biyu na buɗe tafkin a cikin bazara: Sake kunna tsarin da'irar ruwa

Cire matosai na hunturu kuma shigar da kwandunan skimmer

shigar skimmers don buɗe tafkin

Cire matosai da ma'aunin kankara

  • Lokacin da kuka rufe tafkin da ke cikin ƙasa don lokacin sanyi, busa bututun kuma sanya filogi na hunturu don hana ruwa sake shiga da daskarewa, yanzu za ku tabbata. cire duk magudanar ruwan sanyi.
  • Sannan sake shigar da duk kwandunan skimmer.
  • Dole ne ku shigar da dunƙule kayan aiki masu sassauƙa na dawo da jiragen sama waɗanda ke jagorantar ruwa zuwa tafkin.
  • Ko da kuwa tsarin hunturu, zaku tabbatar da hakan Akwai wasu kumfa yayin da ruwan tafkin ke komawa cikin bututun, don haka kuna buƙatar cire waɗannan suma.

Idan kayi amfani da maganin daskarewa kafin cire matosai dole ne ka kunna famfo don zubar da layin ruwa idan kayi amfani da maganin daskarewa.

  • Idan kun sanya maganin daskarewa a cikin layin ruwa don kariyar hunturu, zubar da shi kafin cire matosai na hunturu.
  • Tabbatar an saita bawul ɗin sarrafa famfo zuwa sharar gida.
  • Kunna famfon, bar shi ya gudu na akalla minti 1. Yawancin maganin daskare zai zube, yana barin isasshen daki don ruwan tafkin.
A cikin yanayin yin amfani da maganin daskarewa a cikin layin ruwa kuma lokacin buɗe tafkin famfo ba ya kunna
  • Idan famfo bai kunna ba, duba wayar ku.
  • Jeka na'ura mai ba da hanya ta kusa da ke sarrafa wutar lantarki zuwa famfo kuma tabbatar da kunna shi.
  • Pool antifreeze ba cutarwa ba ne, don haka ba kwa buƙatar damuwa idan wani abu ya shiga cikin tafkin, tare da gudanar da famfo don ƴan hawan keke daga baya kuma zai fitar da maganin daskarewa.

Sanya matakala da sauran kayan haɗi

wurin tafkin tsani

Sake shigar da tsani da sauran abubuwan ban ruwa

  • Tabbas, wasu mutane suna barin kayan aikin tafkin a wuri ɗaya a duk shekara, amma muna ba da shawarar adana su cikin lokacin hunturu don guje wa fallasa su ga abubuwan yanayi.

Lubricate da man shafawa na ƙarfe na kayan haɗi na tafkin

  • A hankali, yi amfani da damar don bincika bolts da sauran abubuwan ƙarfe don tsatsa.
  • Bolts da na'urori masu zuwa suna da saurin yin tsatsa, don haka kula da su da mai mai kamar WD-40 ko Vaseline kafin sakawa yana da kyau don hana tsatsa.
  • Hakanan yakamata ku shafa goro da kusoshi da ke cikin waɗannan kayan aikin don kada su yi tsatsa da amfani.
  • Idan sun ƙunshi tsatsa, maye gurbin su kafin sake shigar da na'urorin haɗi.
  • Wata shawarar da muke bayarwa ita ce a shafa man haƙoran haƙoran ku.

Yadda za a sanya kayan aikin tafkin

  • Matakan hawa, allunan nutsewa, da dogo suna makale a tafkin ta hanyar ƙugiya masu yawa, don haka za ku sanya su inda suka saba tafiya, kuna juya su a agogo har sai sun kulle wuri.

Don buɗe tafkin a cikin bazara dole ne ku cika tafkin ku

cika tafkin

Cika tafkin don maye gurbin ruwan da ya ɓace.

  • Ko da tafkin da aka lulluɓe da kyau yana rasa wasu ruwa don ƙafewa.
  • Yayin da murfin ke ba da wasu kariya daga ƙazantar ruwa, babban manufarsa shine kiyaye abubuwa daga tafkin, ba a zahiri ajiye ruwa a ciki ba.

Kafin gudanar da famfo, mayar da ruwan zuwa matakin da ya saba.

Yadda za a dawo da matakin ruwa na al'ada zuwa tafkin

  • Yi amfani da bututu don fesa ruwa kai tsaye cikin tafkin har sai ya sake yin sanyi. cika kusan 3/4 na hanyar sama taga skimmer a bangon gefe da ruwa.
  • Idan ze yiwu, Yana da kyau a yi amfani da matatar bututu don hana karafa da sauran gurɓatattun abubuwa shiga tafkin ku.
  • Musamman ma, yin sharhi cewa kullun ya kamata a cika tafki kafin kunna wurin kula da tafkin ko gudanar da maganin sunadarai na ruwa (ruwan da muke ƙarawa yana canza dabi'u).

Duba famfo da sauran kayan aiki don lalacewa.

Yadda za a shigar da famfo pool

Yadda ake haɗa kayan aikin tace ruwa

Saita sannan ta kunna tacewa da famfo, injin kurwar ruwa da chlorinator, idan kuna da su, suna da magudanar ruwa.

  1. Mataki na farko shine haɗa duk kayan aikin da ke cikin tafkin.
  2. Hanya ta biyu ita ce shigar da bututun famfo a cikin mahallin tacewa, ta amfani da tef ɗin famfo don hana zubewa.
  3. Bayan haka, buɗe bawuloli a gefen dawowa don tabbatar da cewa ruwan da ke shiga cikin famfo yana da wurin zuwa.
  4. Idan kana da bawul ɗin multiport, juya hannun har zuwa inda zai tafi kuma maye gurbin mai zubar da jini, gilashin gani, da ma'auni.
  5. Juya na'urarka ta da'ira, sannan kunna famfo naka. Da zarar ruwa ya gudana, famfo yana farawa.
  6. Kalli tace.
  7. A wanke ko musanya shi, idan ya cancanta.
  8. Canja bawul ɗin multiport don tacewa.
  9. Mai skimmer yana haɗawa zuwa famfon ruwa, wanda ke haɗawa da tacewa.
  10. Tace tana haɗe da hita, chlorinator, da duk wani ƙarin kayan aiki da kuke iya samu.
  11. Idan baku da ƙarin kayan aiki don haɗawa da tacewa, kunna bututun daga tacewa zuwa bawul ɗin dawo da famfo.
Haɗa tsarin tacewa lokacin buɗe tafkin ƙasa a sama
  • Idan kana da tafkin saman ƙasa, yi amfani da layukan famfo masu sassauƙa don haɗa skimmer zuwa famfo da sauran kayan aiki.

Bude bawuloli dawo a kan pool famfo tsarin.

  • Tabbatar cewa mai watsewar kewayawa da aka haɗa da fam ɗin tafkin yana kunne.
  • Sannan kunna famfo na akalla mintuna 3 yayin da kuke kallon tsarin don matsaloli.
  • Sake shigar da magudanan magudanar ruwa kuma yi amfani da man shafawa na hatimin tafkin akan zoben o-domin kare su. Kunna kuma tabbatar cewa tsarin ku yana aiki da kyau.
  • Sake shigar da magudanar magudanar ruwa a famfo ɗin ku kuma tace ta amfani da tef ɗin rufe zare.
  • Juya bawul ɗin famfo kusa da agogo don buɗe su.
  • Idan famfo naka yana da bawul ɗin tacewa, saita shi zuwa matsayin tace kamar yadda aka nuna akan alamar na'urar.
  • Bayan haka, duba layin ruwa don bawul ɗin zubar da jini wanda shima yana buƙatar buɗewa.
  • Idan tsarin ku yana da bawuloli masu zubar da jini, za ku ga cewa suna fitowa daga saman bututun.
  • Juya madafan iko akan agogo don barin iska daga bututu.
  • Wadannan bawuloli za su fesa iska da ruwa bayan kunna famfo.

Lubrite da duba cewa babu ɗigogi a cikin tsarin tace ruwa

  • Sa mai o-rings tare da mai mai don kare su. Yi amfani da man mai iri ɗaya akan kwandon famfo o-ring. Idan ka ga tsaga a cikin wannan o-ring, maye gurbin shi nan da nan don hana shi tsotsar iska a cikin famfo naka.
  • Bincika bututu don ɗigogi kuma nemi bawul ɗin iska don sakin iska da ruwa daga layin.
  • Bincika cewa babu sako-sako da na'urorin haɗi.
  • Tabbatar cewa duk wayoyi suna ƙasa da kyau kuma famfo yana jawo ruwa.
  • Kowane yanki na kayan aiki zai sami baƙar fata O-ring na roba akan bututu da magudanar ruwa.
  • Bayan cire tsoffin zoben, kawai zazzage sababbi zuwa wuri akan bawuloli ko bututu masu haɗawa.
  • Yada man shafawa na haɗin gwiwa a kan su don kiyaye su.

Abin da za a yi idan lokacin farawa tsarin tsaftacewa na tafkin famfo ba ya aiki sosai

  • Idan famfo ba ya aiki sosai, kashe shi kuma buɗe kwandon tacewa. Fesa tace da ruwa mai daɗi daga bututun lambu. Kuna iya buƙatar kunna tacewa ta wannan hanya sau da yawa don ta yi aiki.

Lokacin buɗe tafkin yi wankin baya

wuraren zaɓen wurin wanka
  • Idan kana da tace yashi ko gilashi yana da kyau ka ci gaba da wanke tacewa.


Kashi na 3 na buɗe tafkin a cikin bazara: Sanya ruwan tafkin

Wani mataki don buɗe tafkin: Ƙananan matakan ƙarfe

pool karfe tabo

Duba matakan ma'adinai a cikin tafkin

  • Yana iya zama kamar rashin fahimta, amma yayin da ruwan tafkin ku ya kasance a tsaye a lokacin hunturu, matakan ƙarfe na iya ƙaruwa.
Yadda za a kauce wa da kuma kawar da ma'adanai a cikin tafkin
  • Har ila yau, don cika tafkin za ku iya amfani da tacewa don taimakawa wajen kiyaye ma'adanai daga tafkin ku.
  • Koyaya, don hana tabo da haɓakar kowane ƙarfe a cikin ruwan tafkin ku, ƙara ma'aunin ƙarfe.

Don buɗe tafkin dole ne ku yi gwajin sinadarai na ruwa

muhimmanci pool sunadarai

Yadda ake Duba Pool Chemistry

  • Don tabbatar da sinadarai na tafkin, akwai nau'ikan kayan gwajin sinadarai da yawa (ciki har da alkalinity, pH, hardness calcium, da matakan chlorine).
  • A madadin, kuna da zaɓi na zuwa kantin sayar da wuraren wanka na gida kuma a gwada samfurin ruwan ku a can.
Tabbatar da gyara ƙimar ruwa daidai

Daidaita waɗannan matakan tare da hanyoyin da suka dace.

Ideal dabi'u a cikin disinfection na pool ruwa

Tsaftace kuma share tafkin don buɗewa

da hannu vacuum pool

Buɗe ƙasan tafkin

Da zarar kun daidaita kuma kun sanya chlorin a cikin tafkin ku, ya kamata ku bar aikin ya ci gaba da dare. Mataki na ƙarshe shine a share tafkin don cire datti da ya taru a ƙasa.

Idan kun rufe tafkin da kyau a cikin kaka, ba za a sami wani abu da yawa da za a share ba. Koyaya, tabbas za a sami ɗan ɓarna don tsaftacewa, kuma yana da kyau koyaushe don tabbatar da cewa tafkinku yana da tsafta kamar yadda zai yiwu.

Yadda ake gogewa da shafe tafkin
  1. Na farko, tsaftace duk wani tarkacen da zai iya yawo da gidan wanka.
  2. Da zarar kun cire tarkace mai yawa, fitar da goga da goge saman tafkin.
  3. Don haka, dole ne ku shafe ƙasan tafkin. Kuna da hanyoyi daban-daban guda biyu don tsaftace ƙasan tafkin: vacuum da hannu ko sha'awar ta hanyar a robots na atomatik.

Don buɗe wuraren tafki wajibi ne don aiwatar da maganin girgiza

yadda za a yi amfani da shock chlorine pool

Girgiza tafkin tare da samfurin girgiza chlorine.

Da zarar ruwan ya daidaita yadda ya kamata, yakamata a gudanar da ingantaccen magani na chlorination don kashe ɓangarorin algae, ƙwayoyin cuta, da sauransu. wanda ya taru a cikin damuna kuma ya sa ruwa ya haskaka.

Yadda ake yin chlorination girgiza yayin buɗe tafkin
  • Da farko, muna ba da shawarar jira don aiwatar da maganin chlorination har sai rana ta fara faɗuwa don ya fi tasiri.
  • Dole ne ku ƙara isashen girgiza don ɗaga matakin chlorine zuwa 3,0 ppm ko fiye.
  • Gabaɗaya wannan yana fassara zuwa duka jakar granules ko kwalban ruwa gabaɗaya. Amma wannan ya dogara da girman samfurin, ma'auni na tafkin, da dai sauransu.
  • Bayan haka, mun bar muku shigarwa ta musamman akan: pool shock jiyya.

Ƙara algaecide zuwa buɗe wuraren tafkuna don lokacin bazara

Pool algaecide
  • A wannan gaba, yakamata ku yi amfani da algaecide yayin bin umarnin masana'anta.
  • Muna ba ku hanyar haɗin yanar gizon da aka sadaukar don: aikace-aikacen algaecide.

Tace tafkin na tsawon sa'o'i 24 lokacin da wuraren tafki suka buɗe a cikin bazara

tace ruwa

Tace da nazarin ruwan

  • Don kunsa shi, barin tsarin tacewa yana gudana na akalla sa'o'i 24 don haɗuwa da girgiza da kuma tace duk wani tarkace, matattun algae spores, da duk wani tarkace.
  • Kuma, a ƙarshe, sake gwada ƙimar tafkin kuma daidaita su (da sauransu akai-akai yin hawan keke na tacewa, gwaji da ƙara samfur har sai ruwan ya kasance cikin cikakkiyar yanayin).

Koyarwar bidiyo yadda ake buɗe tafkin don lokacin bazara

Yadda za a bude tafkin don kakar


Matsalolin abin da ya kamata ku sani don buɗe tafkin a cikin bazara

Fuskantar matsalolin da ba zato ba tsammani

Lokaci-lokaci lokacin buɗe tafkin a cikin bazara kuna iya buƙatar yin kulawar da ba zato ba tsammani, ko ƙarami ko babba, amma tare da hanya madaidaiciya, ba da daɗewa ba za ku sami tafkin a shirye don jin daɗi.

Matsalolin yatsa waɗanda zasu iya kasancewa kafin buɗe tafkin ku a cikin bazara

Tef ɗin walda mai walda kai

Tunda ya zama ruwan dare cewa lokacin buɗe tafkin ana samun matsalar asarar ruwa saboda ɗigogi, idan kun danna, zaku iya tuntuɓar shafinmu na musamman: akan abubuwan da ke haifar da zubewar ruwa, yadda za a kare su da abin da za a yi idan sun faru.

Tace mai alaka da zubewar ruwa

Yadda ake shigar da tace ruwa

Idan kun lura da tankin tace yana zubewa, gwada matsar da kayan aikin.

  • Idan wannan bai yi aiki ba, bincika shi a hankali, ƙila za ku iya ganin ramukan da ke cikin tacewa a sarari kuma idan haka ne, ƙila za a iya warware lamarin ta hanyar maye gurbin tacewa.

Fashewa a cikin yashi ko tace DE.

  • Idan ka sami DE ko yashi a cikin tafkin ko kusa da masu tacewa, za a iya samun ɓarna a ɗaya daga cikin matatun. Ɗauke su a ware kuma a duba tsaga.

Datti tace.

  • Idan yashi ko diatomaceous tacewa ba ze samun matsi daidai ba (duba ma'aunin matsa lamba don ganin idan haka ne) kuma ba sa tace ruwan da kyau, tabbas suna buƙatar tsaftacewa.
  • A wanke baya kuma ƙara DE ko yashi kamar yadda ake buƙata.
  • Idan wannan bai warware matsalar ba, masu tacewa na iya buƙatar wanke acid ko ƙwararru ya gyara su.

Nan da nan, ana iya tura ku zuwa takamaiman shafin na: Matsaloli tare da tace ruwa.

Matsaloli tare da layin ruwa lokacin buɗe tafkin bayan hunturu

layin ruwa mai ruwa

Yadda za a tsaftace layin ruwa lokacin buɗe tafkin bayan hunturu

  • A cikin aiwatar da buɗe tafkin don lokacin rani kusan kusan abu ne na kusa don nemo layin ruwa mai datti (cike da adibas)

Shawarwari post: Jagora mai fa'ida don koyan yadda ake tsaftace tafki

Tafki mai tsafta: kowane irin nasiha da gargaɗi tare da jagora don duka saiti da kiyayewa na yau da kullun.