Tsallake zuwa abun ciki
Ok Pool Reform

Shin ya zama dole a katangar tafkin mai zaman kansa? San Dokokin

Ba dole ba ne a shinge tafkin mai zaman kansa a Spain, amma a wurare da yawa a kuma ko'ina akwai ka'idoji don wuraren waha.

Shin ya zama dole a katangar tafkin mai zaman kansa
Shin ya zama dole a katangar tafkin mai zaman kansa

En Ok Pool Reform a tsakanin rukunin pool aminci tips Muna gabatar muku da bayani game da: Shin ya zama dole a katangar tafkin mai zaman kansa? Sanin Dokokin Fence Pool Pool

Shin ya zama dole a katangar tafkin mai zaman kansa?

Spain ba ta wajabta wa wuraren shakatawa masu zaman kansu da su kasance shinge
Spain ba ta wajabta wa wuraren shakatawa masu zaman kansu da su kasance shinge

Spain ba ta wajabta shingen wuraren waha mai zaman kansa ba: amma tana kafa wasu ƙa'idodin aminci

Spain ba ta buƙatar shinge na wuraren waha masu zaman kansu, amma tana kafa wasu ƙa'idodin aminci. Musamman ma, ana buƙatar duk wuraren tafki masu zaman kansu don samun isasshen kariya don hana shiga daga ƙananan yara. Bugu da kari, dole ne a sanya alamun gargadi a kusa da tafkin kuma ana ba da shawarar a sanya shinge don hana shiga wurare masu haɗari.

Abin da ake la'akari da tafkin mai zaman kansa
Abin da ake la'akari da tafkin mai zaman kansa

Menene ake ɗaukar tafki mai zaman kansa?

Pool mai zaman kansa shine wanda ba a buɗe ga jama'a.

Yana iya kasancewa a bayan gida ko wani wuri mai zaman kansa, kuma gabaɗaya yana samun dama ga waɗanda ke da izinin amfani da shi. Tafkunan masu zaman kansu gabaɗaya suna buƙatar wani nau'in shinge ko wani shinge don hana mutane samun shiga mara kulawa.

Shawarwari: shinge tafki mai zaman kansa

yara pool aminci

Dokoki, ƙa'idodi da shawarwarin aminci na tafkin

shawara shinge mai zaman kansa pool
shawara shinge mai zaman kansa pool

Ko da yake ba dole ba ne, muna ba da shawarar ku yi amfani da tafkin mai zaman kansa

Shigar da shingen tafkin hanya ce mai kyau don taimakawa wajen kiyaye wurin shakatawa.

  • Ta hanyar ɗaukar lokaci don zaɓar nau'in shingen da ya dace kuma shigar da shi daidai, za ku iya tabbatar da cewa danginku, abokai, da dabbobin gida za su iya jin daɗin tafkin ku ba tare da damuwa ba.

Dokokin shinge na wurin wanka

Dokokin shinge na wurin wanka
Dokokin shinge na wurin wanka

Menene ƙa'idar gida don shingen tafkin

Akwai dokoki da ƙa'idodi da yawa waɗanda dole ne a bi yayin gina ko shigar da shingen tafkin.

Waɗannan ƙa'idodin sun bambanta dangane da yankin da tafkin yake, amma gabaɗaya sun haɗa da buƙatun kamar ƙaramin tsayin shinge, adadin shingen da dole ne ya kasance tsakanin tafkin da yankin da ke kewaye, da kayan da aka ba da izini don ginin tafkin.katangar Hakanan yana da mahimmanci don tabbatar da cewa an kiyaye shingen da kyau kuma ana duba shi akai-akai don kowane lalacewa ko matsala.

Dokokin gida akan shinge na tafkin sun bambanta dangane da yankin da tafkin yake

shawarwarin don shinge tafki mai zaman kansa
shawarwarin don shinge tafki mai zaman kansa

Gabaɗayan buƙatun don shinge tafki mai zaman kansa

Amma yawanci sun haɗa da buƙatun irin su ƙaramin tsayin shinge, adadin shinge tsakanin tafkin da yankin da ke kewaye, da kuma kayan da aka ba da izinin gina shinge. . Har ila yau, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa an kiyaye shingen da kyau kuma ana duba shi akai-akai don kowane lalacewa ko matsala.

Wasu ƙa'idodin shinge na pool gama gari sun haɗa da:

na kowa pool shinge dokokin
na kowa pool shinge dokokin
  1. Matsakaicin tsayin shingen ya kamata ya zama aƙalla ƙafa 1,2 (m4), kodayake yana iya zama mafi girma a wasu wurare.
  2. Ya kamata a sami mafi ƙarancin shinge biyu tsakanin tafkin da kewaye, kamar shinge da kofa.
  3. Abubuwan da ake amfani da su don gina shingen dole ne su kasance marasa ƙarfi kuma suna da ƙarfi don jure yanayin yanayi da sinadarai na tafkin.
  4. Yakamata a rika duba shingen akai-akai don duk wani lalacewa ko matsala, kuma a gyara ko canza shi idan ya cancanta. Bin waɗannan dokoki na iya taimakawa wajen samar da yanayi mai aminci a kusa da tafkin da kuma hana hatsarori daga faruwa.

Shingayen kariya da ke ƙarƙashin ma'aunin NF P90-306

dokokin shinge na wurin wanka
dokokin shinge na wurin wanka

Menene ka'idar ka'idojin shinge na tafkin wanka ke nufi, wanda tsarin NF P90-306 ke gudanarwa?

Dole ne a yi, gina ko shigar da shingayen kariya don hana wucewar yara ‘yan kasa da shekaru biyar ba tare da taimakon wani babba ba, dole ne su bijirewa ayyukan yara ‘yan kasa da shekaru biyar, musamman a cikin Harshen. kamar yadda tsarin toshe hanyar shiga ya shafi, ba zai ƙara haifar da rauni ba.

Nau'in shingen tafkin da aka karɓa ta hanyar ƙa'idodi

A Spain, akwai nau'ikan shinge na tafkin da dole ne a sanya su don bin doka.

Nau'in shingen zai dogara ne akan girman da zurfin tafkin, da kuma wasu dalilai, kamar kusancin tafkin zuwa hanya ko sauran wuraren jama'a.

  • Mafi yawan nau'in shinge na tafkin shine shingen raga. Irin wannan shingen an yi shi ne daga jerin igiyoyin igiyoyi masu haɗaka waɗanda ke haifar da maƙarƙashiya. Ana iya yin raga daga abubuwa iri-iri, gami da filastik, ƙarfe, ko ma nailan. Katangar shinge yawanci tsayin daka don hana yara ƙanana hawa a kansu, kuma ana iya sanye su da kofofin da aka nada da kansu.
  • Wani nau'in shingen tafkin shine shinge mai ƙarfi. An yi ƙaƙƙarfan shinge daga abubuwa daban-daban, ciki har da itace, vinyl, da aluminum. Ba kamar shingen raga ba, ba za a iya karya shingen shinge ba, ma'ana suna ba da ƙarin sirri ga masu ninkaya. Har ila yau, ƙaƙƙarfan shingen shinge suna da tsayi fiye da shingen hanyar haɗin yanar gizo, yana sa su zama mafi wahala ga yara su iya ƙima.

Abubuwan da za a bincika kafin siyan shingen tafkin aminci:

A gefe guda, Lura cewa ana buƙatar shingen tafkin ta hanyar doka a wasu wurare, don haka yana da mahimmanci a duba ƙa'idodin gida kafin shigar da ɗaya.

dokokin gida don shingen wuraren wanka
dokokin gida don shingen wuraren wanka

Kuma, a hankali, kafin siyan shingen tafkin za ku buƙaci duba cewa samfurin shingen tafkin da ake tambaya ya hadu da maki daban-daban:

  • Dole ne mu tabbatar da cewa shingen tafkin ya bi ƙa'idar aminci ta Turai NFP 90-306.
  • Dole ne shingen shinge Rufe gaba ɗaya kewayen tafkin.
  • La tsayin shingen tafkin dole ne ya zama mafi ƙarancin 120cm daga kasa.
  • Shigar da shinge ba zai iya barin kowane sarari a ƙasa (don kada yaron yayi ƙoƙarin wucewa zuwa wancan gefe ko kayan wasan yara ko abubuwa su zube).
  • shinge Ba dole ba ne ka sami sanduna ko kayan da zai ba da damar hawa ta.
  • dole a samu a tsarin aminci a cikin buɗewa don yara ba za su iya buɗe shi ba (misali: an rufe ƙofar shiga da kyau ko wacce ta ƙunshi rufewa ta atomatik).
  • Abubuwan da ke cikin shingen tafkin dole ne su zama na roba kuma mara lahani. don hana yiwuwar tasiri.
  • Dole ne masana'anta su kasance m don taimakawa tare da sarrafawa da gani.
  • Har ila yau, muna ba da shawarar ku saya samfurin shinge don wuraren waha ba tare da ramuka ba don kauce wa yiwuwar rashin jituwa tare da sakamakon samfurin.  
  • Kawar da kewayen shingen tafkin duk wani abu da ke sauƙaƙe hawan.
  • Ba kome ba irin shingen tafkin da kuka zaɓa amma yana da mahimmanci don tabbatar da shigar da shi daidai. LWuraren shinge waɗanda ba su dace ba na iya haifar da haɗari mai haɗari ga masu ninkaya da ƴan kallo iri ɗaya. Idan ba ku da tabbacin yadda ake shigar da shingen tafkin da kyau, kuna iya hayar ƙwararren ɗan kwangila don yin aikin a gare ku.

Yi la'akari da abubuwan tsaro na shingen kariya ga yara da dabbobin gida

shingen aminci don wuraren waha
shingen aminci don wuraren waha

Halayen gama-gari na shingen Tsaro don wuraren wanka

Kamar yadda muke faɗa, idan kuna la'akari da hanya mai inganci kuma abin dogaro don kariyar ƙananan yara da / ko dabbobin gida, mafi kyawun madadin ya faɗi akan shingen aminci don wuraren waha.

Ee, kuna buƙatar sanin bangarori da yawa na gama-gari game da juzu'an halayen Tsaro na Tsaro don wuraren wanka don tabbatar da manufarsu:

  1. Haɗuwa da shinge don wuraren waha ba shi da wata matsala, wato, yana da sauƙi kuma mai sauƙi.
  2. Kayayyakin shingen aminci don wuraren wanka suna da inganci sosai don ƙarfafa abubuwan da suka shafi tsawon rai da juriya, kamar: yanayin yanayi mara kyau.
  3. A gefe guda, don tabbatar da aminci a wuraren waha, dole ne su bi duk abubuwan buƙatun da aka tanadar ta ma'auni da aka yarda na kariyar da aka tsara a matakin Turai.
  4. Kariya a cikin shingen wuraren wanka, a duk lokuta, an kafa su duka a cikin yaro da lafiyar dabbobi.
  5. Bugu da kari, akwai a fadi da kewayon pool fences samuwa don dandana da buƙatun dangane da: nau'ikan shigarwa, launuka, ma'auni ... Akwai a cikin gabatarwa da launuka daban-daban.

Ƙarin bayani game da shingen tafkin

Madadin shingen tafkin: murfin tafkin

murfin tafkin

Nau'in murfin tafkin tare da amfaninsa

A ƙarshe, akwai kuma murfin tafkin da ake da su waɗanda za a iya sanya su a kan duk yankin tafkin.

  • Rubutun tafkin yawanci ana yin su ne da kayan aiki masu nauyi kamar vinyl ko zane kuma ana iya sanye su da ƙofar rufewa. Rufin tafkin na iya ba da ƙarin kariya daga masu ninkaya waɗanda za su iya ƙoƙarin shiga wurin tafki ba tare da izini ba.